Exotic Pet Owners Community
 
HomeExotic RealmSearchLatest imagesRegisterLog in
*** Buy @ our Premium Members Petshop *** Early Bird's Feeders Shop / Norin's Lucky Gecko / Suave Dude Shop / Tattoo's Shop<-- ***
°º¤ø,¸¸,ø¤º°`°º¤ø,¸Welcome to Philippine Exotic Pets°º¤ø,¸¸,ø¤º°`°º¤ø,¸

 

 hel po newbie me

Go down 
+7
Vacuum
akoposilester
kizzmalipz
nicoski
TipplerMG
icemanx2
kimdals
11 posters
Go to page : 1, 2  Next
AuthorMessage
kimdals
Senior Member
Senior Member
kimdals


Male
Posts : 108
Location cebu
Join date : 2012-09-11

hel po newbie me Empty
PostSubject: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeFri Sep 14, 2012 11:04 pm

may problema po ako sa L.P sling ko di sya kumain 3 days na,yung black spot sa abdomen nya almost ma wala na...i tried feed him luts nymps peru ayaw nya parang takot ata....at may white fluid siya spray sa container....pre molt ba cya?last molt kasi ng sling ko august 27 last month

tnx po bago plang kasi ako
Back to top Go down
icemanx2
Grand Pet Master
Grand Pet Master
icemanx2


Male
Posts : 958
Location Manila
Join date : 2012-06-30

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeFri Sep 14, 2012 11:55 pm

welcome po sa pep.

ung white fluid po ung usually ung waste ng slings. amoy mo mabaho... lol.
mnsan po ganun talaga, hindi araw araw kumakain ang mga slings lalo n pag pre/post molt sila. make sure n lng po na moist ung enclo nya para kahit paano may makuha xa tubig pag need nya uminom.

good luck po with your sling.
Back to top Go down
TipplerMG
Pet Master
Pet Master
TipplerMG


Male
Posts : 793
Location Makati City
Join date : 2012-03-04

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 1:15 am

TS try mo prekill yung feeders then after a few hours at hindi niya pa rin kinain remove it then try again after a few days.


drinks
Back to top Go down
nicoski
Super
Moderator

Super  Moderator
avatar


Male
Posts : 566
Location Zamboanga City
Join date : 2012-02-27

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 1:52 am

bald na yung abdomen? baka nasstress na from the feeders being introduced into it's enclo.. kung sling sya less than 1.5" then baka nga pre-molt na yan, usually kasi 2weeks molting period ng slings of that size..
Back to top Go down
kizzmalipz
Senior Member
Senior Member
kizzmalipz


Male
Posts : 100
Location Manila
Join date : 2012-06-26

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 3:44 am

Mapapansin mo pag pre-molt nagdadarken yung color nila lalo na pag sling. Gano naba kalaki ang sling mo? Ang LP is a fast growing T. Expect it to molt every 1-2 months.

What I usually do is pag hindi kumain w/in 24hrs tatanggalin ko yung food then try again sa susunod na feeding session (usually after a week). Hindi ka dapat mabother pag hindi kumain ang slings mo kse natural lang sa knila yun. Also, mapapansin mo na gutom sila pag medio mas active sila.
Back to top Go down
akoposilester
Senior Member
Senior Member
akoposilester


Male
Posts : 102
Location Manila
Join date : 2012-05-12

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 1:30 pm

tama sinabi nila wag ka matakot kapag ayaw kumain. 3 days pa lang naman.

try mo every other day pakainin wag araw araw. kapag pinakain mo sa gabi at di kinain sa umaga tanggalin mo na. then wait ka uli ng next eating session bigay ka uli ng food. repeat cycle. hehehe.
Back to top Go down
kimdals
Senior Member
Senior Member
kimdals


Male
Posts : 108
Location cebu
Join date : 2012-09-11

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 6:50 pm

Update ko lang po...di parin cya kuma kain ka gabi kill ko na yung nymps ayaw nya...na pansin ko rin medyo dull na yug color nya kasi pink yun color nya dati at saka yung galaw nya nag iba gusto ng sling ko nasa gitna lang sya palagi...di tulad noon na kahit san sya puwisto...try ko mag add ng pic baka maka tulong...around half inch yung sling ko pala

tnx sa mga advice mga bosing
Back to top Go down
Vacuum
Super
Moderator

Super  Moderator
Vacuum


Male
Posts : 694
Join date : 2012-01-24

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 6:52 pm

pre molt na yan bro wag mo na galawin Smile mist mo yung substrate wag masyado basa Good Luck Good Luck
Back to top Go down
aracsur23
Pet Master
Pet Master
aracsur23


Male
Posts : 517
Location Manila
Join date : 2011-10-04

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 10:17 pm

Vacuum wrote:
pre molt na yan bro wag mo na galawin Smile mist mo yung substrate wag masyado basa Good Luck Good Luck
+1
Back to top Go down
icemanx2
Grand Pet Master
Grand Pet Master
icemanx2


Male
Posts : 958
Location Manila
Join date : 2012-06-30

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSun Sep 16, 2012 4:45 am

Tama premolt n yan. Pumupwesto n kaya lagi nsa gitna. Expect k n ng molt in a few days.
Back to top Go down
kimdals
Senior Member
Senior Member
kimdals


Male
Posts : 108
Location cebu
Join date : 2012-09-11

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeSun Sep 16, 2012 11:17 pm

thanks sa mga reply mga bossing....may add lang ako question sence newbie pa ako...i want to be a good master to my t's and i dont want them die....

i have already L.P sling half inch and albycips 1inch at na pag alaman ko nga di ito good for beginners,ngayon na pag alaman ko nga may mga t's na dapat talaga for beginners,i admit na hirapan talaga ako sa pag identify sa pag molt nila kaya im willing to go back to start and add another albo aroung 2inch already may na kita ako sa mini petshop bininta ng 600pisos yung albo,im just curious sence newbie ako tama ba yung price or hindi?baka kasi pag newbie pag samantalahan lang ako sa price,mahal kasi masyado bili ko sa L.P ko and sa pag ka alam ko mura lang pala ganun ka laki...yung auratum ba ok din for beginners?

salamt po
Back to top Go down
nicoski
Super
Moderator

Super  Moderator
avatar


Male
Posts : 566
Location Zamboanga City
Join date : 2012-02-27

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 12:42 am

ayus nman for beginner yung B.albiceps.. and for me, 600 for a 2" sling is a fair price. kung talaga ngang 2" yung albo Smile
the problem with Lasiodora sp. is that they have a tendency to be aggressive.. naexperience ko yan sa L.Klugi na nahahandle ko ( despite the very disturbing urticating hairs ), one day hawak2 ko sya the next she just turned aggressive. by aggressive i mean, nagsstrike tlga sya not just threat pose haha.

so yes, go for Brachypelma Smile
Back to top Go down
Vacuum
Super
Moderator

Super  Moderator
Vacuum


Male
Posts : 694
Join date : 2012-01-24

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 10:07 am

wag ka muna mag auratum kasi makunat(matagal mag molt) yun mabobored ka lang ako nung nag start pa lang din ako gusto ko molt ng molt,gendered na ba yung albo?kasi may mabibili ka pa na mas malaki jan konti na lang idadagdag mo gendered na rin
Back to top Go down
akoposilester
Senior Member
Senior Member
akoposilester


Male
Posts : 102
Location Manila
Join date : 2012-05-12

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 1:19 pm

naku may LP ako di pala yung for beginner. T_T

any way para di maging defensive yung Ts?



@TS, try mo vagans o albo o yung chaco mabilis lumaki yan.
Back to top Go down
kizzmalipz
Senior Member
Senior Member
kizzmalipz


Male
Posts : 100
Location Manila
Join date : 2012-06-26

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 3:34 pm

kimdals wrote:
thanks sa mga reply mga bossing....may add lang ako question sence newbie pa ako...i want to be a good master to my t's and i dont want them die....

i have already L.P sling half inch and albycips 1inch at na pag alaman ko nga di ito good for beginners,ngayon na pag alaman ko nga may mga t's na dapat talaga for beginners,i admit na hirapan talaga ako sa pag identify sa pag molt nila kaya im willing to go back to start and add another albo aroung 2inch already may na kita ako sa mini petshop bininta ng 600pisos yung albo,im just curious sence newbie ako tama ba yung price or hindi?baka kasi pag newbie pag samantalahan lang ako sa price,mahal kasi masyado bili ko sa L.P ko and sa pag ka alam ko mura lang pala ganun ka laki...yung auratum ba ok din for beginners?

salamt po

Ok naman ang LP and Albiceps for beginner. What's important eh yung experience ng pagpapalaki ng slings and yung knowledge kung kelan sila nagmomolt , intervals ng molt, kelan ang fasting, growth rate etc. Sakto nga kuha mo sa LP kse sobrang bilis nyan lumaki. Hindi ka maiinip.

About the price, mahal ang 2inch na unsexed Albo. May makukuha kang 800php na female 2.5inch. Sa 600php pde ka makakuha ng 2pcs 1inch+.



Back to top Go down
aracsur23
Pet Master
Pet Master
aracsur23


Male
Posts : 517
Location Manila
Join date : 2011-10-04

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 7:28 pm

kimdals wrote:
thanks sa mga reply mga bossing....may add lang ako question sence newbie pa ako...i want to be a good master to my t's and i dont want them die....

i have already L.P sling half inch and albycips 1inch at na pag alaman ko nga di ito good for beginners,ngayon na pag alaman ko nga may mga t's na dapat talaga for beginners,i admit na hirapan talaga ako sa pag identify sa pag molt nila kaya im willing to go back to start and add another albo aroung 2inch already may na kita ako sa mini petshop bininta ng 600pisos yung albo,im just curious sence newbie ako tama ba yung price or hindi?baka kasi pag newbie pag samantalahan lang ako sa price,mahal kasi masyado bili ko sa L.P ko and sa pag ka alam ko mura lang pala ganun ka laki...yung auratum ba ok din for beginners?

salamt po

Kung sling na LP, pwede na pang beginners yun. Hindi din naman mabilis yung LP, so sa tingin ko madali lang sila i-manage. iwasan mo lang silang ihandle. Mga brachypelma good beginner din yung mga yun. iwas ka lang sa mga old world species dahil mabibilis at mataas ang venom level nila ska sa mga avics dahil mas maselan sila.

Back to top Go down
kimdals
Senior Member
Senior Member
kimdals


Male
Posts : 108
Location cebu
Join date : 2012-09-11

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeTue Sep 18, 2012 1:33 am

kimdals wrote:
may problema po ako sa L.P sling ko di sya kumain 3 days na,yung black spot sa abdomen nya almost ma wala na...i tried feed him luts nymps peru ayaw nya parang takot ata....at may white fluid siya spray sa container....pre molt ba cya?last molt kasi ng sling ko august 27 last month

tnx po bago plang kasi ako

ito na yung L.P ko pre molt naba talaga?

[You must be registered and logged in to see this image.]

pre molt naba ito albiceps ko?mukha kasi nag itim

[You must be registered and logged in to see this image.]
Back to top Go down
lionspride75
Newbie
Newbie
lionspride75


Male
Posts : 40
Location manila
Join date : 2012-07-09

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeTue Sep 18, 2012 3:20 pm

1. yung LP di mo pa tlga masasabi na premolt coz di pa nangigitim. Kung ayaw kumain hayaan mo lang baka busog pa or going to premolt stage.
2. yung albiceps mo premolt na yan kasi mejo maitim na at sobrang laki na ng abdomen. But i think it will take around one to two weeks pa bago yan magmolt dahil makunat ang albiceps.


**hayaan mo lang muna sila na walang food since mukhang busog naman pareho. Monitor mo lang kung mangigitim na. Mas delikado kasi pag binigyan mo pa ng food. Baka mabad-molt kasi just in case nasa molting stage na.
Back to top Go down
kimdals
Senior Member
Senior Member
kimdals


Male
Posts : 108
Location cebu
Join date : 2012-09-11

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeFri Sep 21, 2012 6:50 pm

[url=[You must be registered and logged in to see this image.]][You must be registered and logged in to see this image.][/url]


nag molt na nga mga bossing yung L.P ko fresh....ilan days kaya ito bago bigyan ng diets?
Back to top Go down
akoposilester
Senior Member
Senior Member
akoposilester


Male
Posts : 102
Location Manila
Join date : 2012-05-12

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeFri Sep 21, 2012 7:16 pm

4-5 days
Back to top Go down
lionspride75
Newbie
Newbie
lionspride75


Male
Posts : 40
Location manila
Join date : 2012-07-09

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeFri Sep 21, 2012 10:56 pm

ok yung after 4-5 days.. but make it 5 days na para sure na matigas na ung pangil ng t's..
Back to top Go down
kimdals
Senior Member
Senior Member
kimdals


Male
Posts : 108
Location cebu
Join date : 2012-09-11

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeMon Oct 01, 2012 2:59 pm

nag molt na yung albiceps ko at nag ka kulay na siya...ang saya grabe....

BEFORE:
[img][You must be registered and logged in to see this image.][/img]

AFTER:[img][You must be registered and logged in to see this image.][/img]

success molt!
Back to top Go down
Vacuum
Super
Moderator

Super  Moderator
Vacuum


Male
Posts : 694
Join date : 2012-01-24

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeMon Oct 01, 2012 8:47 pm

ganda na ng albiceps mo Smile 1-1.5"DLS na ba?
Back to top Go down
JODECS
Super
Moderator

Super  Moderator
JODECS


Male
Posts : 1065
Location EARTH
Join date : 2011-06-27

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeTue Oct 02, 2012 12:19 am

kimdals wrote:
nag molt na yung albiceps ko at nag ka kulay na siya...ang saya grabe....

BEFORE:
[img][You must be registered and logged in to see this image.][/img]

AFTER:[img][You must be registered and logged in to see this image.][/img]

success molt!
Congratz bro .. maganda na.... labas na kulay Wink
Back to top Go down
akoposilester
Senior Member
Senior Member
akoposilester


Male
Posts : 102
Location Manila
Join date : 2012-05-12

hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitimeTue Oct 02, 2012 2:12 pm

pareho tayo ng T. ganyan ganyan kulay ng T ko pero Vagans yun hala mali ata ng binigay sa akin yung nagbenta ampppfff
any master na makakapagbigay ng linaw?
Back to top Go down
Sponsored content





hel po newbie me Empty
PostSubject: Re: hel po newbie me   hel po newbie me I_icon_minitime

Back to top Go down
 
hel po newbie me
Back to top 
Page 1 of 2Go to page : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Newbie member and Newbie owner oa a hedgehog
» Newbie here
» Newbie! :D
» hi, newbie here
» newbie po!

Permissions in this forum:You cannot reply to topics in this forum
Philippine Exotic Pets :: General Discussion :: Exotics :: Tarantulas :: Tarantula Questions and Problem-
Jump to: